![](https://www.wiangthoeng.go.th/filesAttach/gallery/1579148073.jpg)
กิจกรรมงานวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2563
“เด็กไทยยุคใหม่ รู้รักสามัคคี รู้หน้าที่พลเมืองไทย” คำขวัญวันเด็กประจำปี 2563
วันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2563 จัดขึ้น ใน วัน เสาร์ ที่ 11 มกราคม 2563 ทต.เวียงเทิง ได้จัดกิจกรรมงานวันเด็กแห่งชาติขึ้น ณ สวนสาธารณะเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษาเทศบาลตำบลเวียงเทิง
โดยได้รับเกียรติจาก นาย สุรพงษ์ ละฟู่ ปลัดอำเภอหัวหน้างานกลุ่มงานบริหารงานปกครอง (ป.อาวุโส) เป็นประธานในพิธีเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ
โอกาสนี้ นาย สิงห์ทอง หนุนนำสิริสวัสดิ์ นายกเทศมนตรีตำบลเวียงเทิง พร้อมด้วยผู้นำท้องที่ ท้องถิ่น ในฐานะประธานคณะกรรมการจัดงานฯ ได้เป็นตัวแทนกล่าวรายงานการจัดงานวันเด็กแห่งชาติประจำปี 2563 และภายในงานมีหน่วยงาน องค์กร ทั้งภาครัฐและเอกชนร่วมจัดบูทนิทรรศการ เล่นเกมส์ และกิจกรรมการแสดงความสามารถของเด็กๆ เยาวชน เพิ่มสีสันและความสนุกสานให้กับเด็กๆ และผู้ปกครองที่มาร่วมงานเป็นอย่างมาก .
![](filesAttach/gallery/1579148566.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148556.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148548.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148519.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148299.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148277.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148264.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148252.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148239.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148224.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148211.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148200.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148190.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148181.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148159.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148154.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148144.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148134.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148125.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148109.jpg)
![](filesAttach/gallery/1579148095.jpg)