![](https://www.wiangthoeng.go.th/filesAttach/gallery/1569300607.jpg)
ประมวลภาพ พิธีสืบชาตาแม่น้ำอิง
วันศุกร์ที่ 20 กันยายน 2562 คณะผู้ดำเนินงานการแข่งขันเรือยาวชิถ้วยพระราชทานฯ ทำพิธีสืบชาตาแม่น้ำอิง และปล่อยพันธุ์ปลาลงสู่แหล่งอนุรักษ์พันธุ์ปลา
ณ สนามแข่งเรือยาว อำเภอเทิง โดยมีนายธนิต สุภาแสน นายอำเภอเทิง เป็นประธานในพิธี
งานข่วงมหกรรมสืบสานภูมิปัญญาศิลปะการแสดง เผยแพร่วัฒนธรรมประเพณีวิถีชีวิตกลุ่มชาติพันธุ์ อำเภอเทิง ในงานประเพณีแข่งขันเรือยาวชิงถ้วยพระราชทานฯ ประจำปี 2562 ณ ข่วงวัฒนธรรมเวียงเทิง เชิงสะพานข้ามแม่น้ำอิง อำเภอเทิง จังหวัดเชียงราย
สนับสนุนงบประมาณการจัดงานโดยเทศบาลตำบลเวียงเทิง ร่วมกับองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย ประสานงบประมาณโดย นางอทิตาธร วันไชยธนวงศ์ (สจ.นก) สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย อำเภอเทิง เขต 2 /ประธานสภาวัฒนธรรมอำเภอเทิง
![](filesAttach/gallery/1569300725.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569300712.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569300703.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569300694.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569300687.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569300675.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569300669.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569300663.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569300656.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569300644.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569300637.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569300629.jpg)