![](https://www.wiangthoeng.go.th/filesAttach/gallery/1569297688.jpg)
พิธีเปิดงานประเพณีแข่งเรือยาวชิงถ้วยพระราชทานประจำปี 2562
ซึ่งได้รับเกียรติจาก นายสามารถ แก้วมีชัย รองหัวหน้าพรรคเพื่อไทยเป็นประธานในพิธีเปิดฯ
ทั้งนี้ มี นายสมบูรณ์ วันไชยธนวงศ์ อดีต ส.ส.หลายสมัย , นายรังสรรค์ วันไชยธนวงศ์ สส.เชียงราย เขต4 ,
นายธนิต สุภาแสน นายอำเภอเทิง , นางอทิตาธร วันไชยธนวงศ์ ประธานสภาวัฒนธรรมอำเภอเทิง และนายสุธีระพงษ์ วันไชยธนวงศ์ ประธานสภา อบจ.เชียงราย นำคณะฯ สมาชิกสภา อบจ.เชียงราย (อ.เวียงป่าเป้า , อ.แม่สรวย , อ.แม่ลาว , อ.เชียงของ , อ.ขุนตาล , อ.แม่สาย , อ.แม่จัน , อ.แม่ฟ้าหลวง ,อ.เชียงแสน , อ.เมือง , อ.พาน , อ.เวียงชัย , อ.เทิง) เข้าร่วมพิธีเปิด
โดย นายสิงห์ทอง หนุนนำสิริสวัสดิ์ นายกเทศมนตรีตำบลเวียงเทิง และคณะกรรมการจัดงานประกอบด้วย เทศบาลตำบลเวียงเทิง องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ชมรมกำนันผู้ใหญ่บ้าน กล่าวรายงานฯ การจัดงานดังกล่าวได้รับการสนับสนุนงบประมาณจัดงานจาก อบจ.เขียงราย 300,000 บาท และเทศบาลตำบลเวียงเทิง 300,000 บาท
![](filesAttach/gallery/1569297861.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569297848.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569297840.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569297824.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569297810.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569297802.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569297789.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569297776.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569297764.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569297734.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569297725.jpg)
![](filesAttach/gallery/1569297712.jpg)