![](https://www.wiangthoeng.go.th/filesAttach/gallery/1557216039.jpg)
ท่านนายกฯ สิงห์ทอง หนุนนำสิริสวัสดิ์ นายกเทศมนตรีตำบลเวียงเทิง เชิญชวนคณะท่านผู้บริหาร ท่านปลัดฯ และพนักงานเจ้าหน้าที่ คุณครู ในสังกัด ทต.เวียงเทิง
นำร่องในการลดใช้และนำเข้าแก้วน้ำพลาสติก โดยการให้พนักงานทุกคนพกและใช้กระติกน้ำส่วนตัวภายในสำนักงาน และอีกทั้งยังเป็นการช่วยกันลดการนำเข้าขยะประเภทต่างๆ เข้ามาเพิ่มภายในสำนักงานอีกด้วย
และโอกาสนี้เทศบาลตำบลเวียงเทิง จึงขอเชิญชวนพี่น้องประชาชนชาวอำเภอเทิงและทุกๆ ท่านร่วมกันพกแก้วหรือกระติกน้ำประจำตัวของตนเอง เพื่อเป็นการลดปริมาณของขยะในครัวเรือนของท่านกันนะคะ
![](filesAttach/gallery/1557216056.jpg)
![](filesAttach/gallery/1557216047.jpg)