![](https://www.wiangthoeng.go.th/filesAttach/gallery/1718177802.jpg)
โครงการสุขภาพดีด้วยสมุนไพรในชุมชน
วันที่ 30 พฤษภาคม 2566 งานพัฒนาชุมชน สำนักปลัดเทศบาลตำบลเวียงเทิง จัดทำโครงการสุขภาพดีด้วยสมุนไพรในชุมชน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 เพื่อส่งเสริมสนับสนุนให้ประชาชน ผู้สูงอายุ ได้มีทักษะความรู้ ในเรื่องการดูแลตนเองให้มีสุขภาพที่ดี ด้วยสมุนไพรที่มีอยู่ในชุมชน สามารถถ่ายทอดความรู้ให้กับผู้อื่นได้ รวมทั้งเกิดการพัฒนาต่อยอดในการประกอบอาชีพผลิตสมุนไพรในชุมชน ซึ่งจะดำเนินการจัดฝึกอบรมโครงการดังกล่าว ณ อาคารข่วงเวียงเทิง
![](filesAttach/gallery/1718177835.jpg)
![](filesAttach/gallery/1718177832.jpg)
![](filesAttach/gallery/1718177829.jpg)
![](filesAttach/gallery/1718177826.jpg)
![](filesAttach/gallery/1718177822.jpg)