![](https://www.wiangthoeng.go.th/filesAttach/gallery/1551076342.jpg)
วันที่ 25 ก.พ. 2562 ครูและนักเรียน ชั้นอนุบาล 2 โรงเรียนเวียงเทิง (เทิงทำนุประชา) ร่วมเรียนรู้ เรื่องการจัดการขยะ และการคัดแยกขยะแต่ละประเภทให้ถูกต้อง ณ ทต.เวียงเทิง เพื่อเป็นการกระตุ้นและปลูกฝังจิตสำนึกที่ดี และถูกต้องให้กับเด็กนักเรียนได้ฝึกให้เป็นนิสัย และจะได้นำความรู้ที่ได้ไปถ่ายทอดต่อให้กับผู้ปกครองของตนเอง ให้ช่วยกันคัดแยกขยะก่อนทิ้งให้ถูกต้อง.
![](filesAttach/gallery/1551076900.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076890.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076844.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076694.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076625.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076615.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076610.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076597.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076590.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076583.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076577.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076560.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076547.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076536.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076525.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076516.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076498.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076488.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076466.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076445.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076435.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076420.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076403.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076388.jpg)
![](filesAttach/gallery/1551076371.jpg)