![](https://www.wiangthoeng.go.th/filesAttach/gallery/1550819196.jpg)
วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2562 คณะผู้บริหาร และพนักงานเจ้าหน้าที่ เทศบาลตำบลเวียงเทิง ได้ร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงาน จาก ทีมวิจัยแพะกลาง อ.ทุ่งช้าง จ.น่าน
ได้มีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในหลายประเด็น ทั้งเรื่องการบริหารจัดการขยะ , ชมวิดีทัศน์การนำเสนอโครงงานของเด็กนักเรียนโรงเรียนเทศบาลตำบลเวียงเทิง , แลกเปลี่ยนเรียนรู้หมู่บ้านจัดการตนเอง ( บ้านเวียงจอมจ้อ หมู่ที่ 20 ) , แหล่งเรียนรู้ ตลาดสด 3 ข. (บ้านตั้งข้าว หมู่ที่ 2)
ทั้งนี้เทศบาลตำบลเวียงเทิงมีความยินดีเป็นอย่างยิ่ง ที่ได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้ และต้อนรับคณะศึกษาดูงานจาก ทีมวิจัยแพะกลาง อ.ทุ่งช้าง จ.น่าน.
![](filesAttach/gallery/1550819516.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819466.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819462.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819452.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819446.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819429.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819426.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819410.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819407.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819395.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819388.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819373.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819369.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819345.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819342.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819327.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819313.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819310.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819239.jpg)
![](filesAttach/gallery/1550819234.jpg)