![](https://www.wiangthoeng.go.th/filesAttach/gallery/1678174625.jpg)
วันที่ 7 มี.ค. 2566 พิธีลงนามความร่วมมือ ภายใต้โครงการยกระดับการพัฒนาท้องถิ่นด้วยกลไกความรู้และความร่วมมือระดับประเทศ
หลักสูตรประกาศนียบัตรนักพัฒนาเมืองระดับสูง (พมส.) รุ่นที่ 1
นายสิงห์ทอง หนุนนำสิริสวัสดิ์ นายก ทต.เวียงเทิง และ ว่าที่ ร.ต.ต่อตระกูล วรรณสอน ปลัด ทต.เวียงเทิง
ได้ร่วมลงนาม MOU และ MOA โครงการวิจัยและสร้างนวัตกรรมการพัฒนาเชิงพื้นที่ โดยท่านอุดร ตันติสุนทร ประธานมูลนิธิกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นและผู้ทรงคุณวุฒิร่วมลงนามในครั้งนี้ โดยให้การสนับสนุนงบประมาณวิจัยและนวัตกรรม จำนวน 180,000 บาท ณ รร.มิราเคริล แกรนด์ กทม.
![](filesAttach/gallery/1678174654.jpg)
![](filesAttach/gallery/1678174647.jpg)
![](filesAttach/gallery/1678174643.jpg)
![](filesAttach/gallery/1678174639.jpg)
![](filesAttach/gallery/1678174636.jpg)