![](https://www.wiangthoeng.go.th/filesAttach/gallery/1549427955.jpg)
นายธนิต สุภาแสน นายอำเภอเทิง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร พนักงานเจ้าหน้าที่ ทต.เวียงเทิง และ ครู ศพด.ทต.เวียงเทิง ร่วมต้อนรับคณะเหล่ากาชาดจังหวัดเชียงราย, สมาคมแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดเชียงราย, ชมรมแม่บ้านท้องถิ่นไทยจังหวัดเชียงราย ร่วมกับสำนักงานส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นจังหวัดเชียงราย ซึ่งได้มีกำหนดการตรวจติดตามโครงการแนะนำการจัดทำถังขยะเปียกของจังหวัดเชียงราย และติดตามการดำเนินการโครงการส่งเสริมการเรียนรู้เด็กปฐมวัย ท้องถิ่นไทย ผ่านการเล่น (สนามเด็กเล่นสร้างปัญญา) เมื่อวันที่ 29 มกราคม 2562 ที่ผ่านมา โดยได้ลงพื้นเพื่อตรวจติดตามงานดังกล่าว ณ วัดอำมาตย์ , ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลเวียงเทิง และเทศบาลตำบลเวียงเทิง โดยมี ท่านพระครูอุดมคณาภิรักษ์ ( เจ้าคณะอำเภอเทิงและเจ้าอาวาสวัดอำมาตย์ ) ได้ร่วมติดตามการดำเนินงานการแนะนำการจัดทำถังขยะเปียก เนื่องจากวัดอำมาตย์ เป็นอีกหนึ่งจุดเรียนรู้ในการจัดการกับขยะเปียก และเป็นแหล่งเรียนรู้เพื่อขยายผลให้กับคนในชุมชนได้มาศึกษาเรียนรู้ถึงวิธีการในการจัดการขยะเปียก.
![](filesAttach/gallery/1549435649.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435640.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435633.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435624.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435608.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435598.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435587.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435576.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435559.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435542.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435529.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435521.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435506.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435503.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435481.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435470.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435456.jpg)
![](filesAttach/gallery/1549435433.jpg)