![](https://www.wiangthoeng.go.th/filesAttach/gallery/1547436182.jpg)
กิจกรรมงาน วันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2562
เด็ก เยาวชน จิตอาสา ร่วมพัฒนาชาติ คำขวัญวันเด็กประจำปี 2562
วันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2562 จัดขึ้น ในวันเสาร์ที่ 12 มกราคม 2562 เทศบาลตำบลเวียงเทิงได้จัดกิจกรรมงานวันเด็กแห่งชาติ ณ สวนสาธารณะเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษาเทศบาลตำบลเวียงเทิง โดยได้รับเกียรติจาก นายธนิต สุภาแสน นายอำเภอเทิง ได้มาเป็นประธานในพิธีเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ โอกาสนี้นายสิงห์ทอง หนุนนำสิริสวัสดิ์ นายกเทศมนตรีตำบลเวียงเทิง พร้อมด้วยผู้นำท้องที่ ท้องถิ่น ในฐานะประธานคณะกรรมการจัดงานฯ ได้เป็นตัวแทนกล่าวรายงานการจัดงานวันเด็กแห่งชาติประจำปี 2562 และภายในงานมีหน่วยงาน องค์กร ทั้งภาครัฐและเอกชนร่วมจัดนิทรรศการ เล่นเกมส์ และกิจกรรมการแสดงความสามารถของเด็กๆ เยาวชน เพิ่มสีสันและความสนุกสานให้กับเด็กๆ และผู้ปกครองที่มาร่วมงานเป็นอย่างมาก.
![](filesAttach/gallery/1547438054.jpg)
![](filesAttach/gallery/1547438029.jpg)
![](filesAttach/gallery/1547438020.jpg)
![](filesAttach/gallery/1547437920.jpg)
![](filesAttach/gallery/1547437908.jpg)
![](filesAttach/gallery/1547437674.jpg)
![](filesAttach/gallery/1547437664.jpg)
![](filesAttach/gallery/1547437654.jpg)
![](filesAttach/gallery/1547437642.jpg)
![](filesAttach/gallery/1547437624.jpg)
![](filesAttach/gallery/1547437593.jpg)
![](filesAttach/gallery/1547437586.jpg)
![](filesAttach/gallery/1547437574.jpg)