![](https://www.wiangthoeng.go.th/filesAttach/gallery/1525415482.jpg)
วันอังคารที่ 24 เมษายน 2561 เทศบาลตำบลเวียงเทิงได้จัดงานวันเทศบาล ณ สำนักงานเทศบาลตำบลเวียงเทิง นำโดยนายสิงห์ทอง หนุนนำสิริสวัสดิ์ นายกเทศมนตรีตำบลเวียงเทิง โดยจัดกิจกรรมเพื่อเสริมสร้างกำลังใจ ให้กับคณะเทศบาลฯผู้ปฏิบัติหน้าที่เคียงข้างประชาชนดุแลทุกขฺสุขของประชาชนมายาวนาน ซึ่งจัดกิจกรรมตั้งแต่ เวลา 08.00 น. - 12.00 น. ทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง กิจกรรมเฉลิมฉลองถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี (รางวัลชนะเลิศเทศบาลน่าอยู่ยอดเยี่ยมระดับประเทศ ประเภทเทศบาลขนาดกลาง) กิจกรรมรดน้ำดำหัวผู้สูงอายุเนื่องในเทศกาลปีใหม่เมือง โดยนายนิวัฒน์ งามธุระ นายอำเภอเทิง ให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธีเปิดงานวันเทศบาล
![](filesAttach/gallery/1525415393.jpg)
![](filesAttach/gallery/1525415367.jpg)
![](filesAttach/gallery/1525415357.jpg)
![](filesAttach/gallery/1525415339.jpg)
![](filesAttach/gallery/1525415322.jpg)
![](filesAttach/gallery/1525415302.jpg)
![](filesAttach/gallery/1525415289.jpg)
![](filesAttach/gallery/1525415276.jpg)
![](filesAttach/gallery/1525415259.jpg)
![](filesAttach/gallery/1525415240.jpg)