![](https://www.wiangthoeng.go.th/filesAttach/gallery/1514955143.jpg)
เนื่องในวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2559 ในวันเสาร์ที่ 9 มกราคม 2559 เทศบาลตำบลเวียงเทิงได้จัดงานวันเด็กแห่งชาติ ณ สวนสาธารณะเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษาเทศบาลตำบลเวียงเทิง โดยได้รับเกียรติจาก นายอภิรศักดิ์ พฤกษชาติ นายอำเภอเทิง ได้มาเป็นประธานในพิธีเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ โอกาสนี้นายสิงห์ทอง หนุนนำสิริสวัสดิ์ นายกเทศมนตรีตำบลเวียงเทิง ในฐานะประธานคณะกรรมการจัดงานฯ ได้เป็นตัวแทนกล่าวรายงานการจัดงานวันเด็กแห่งชาติประจำปี 2559 และมีหน่วยงาน องค์กร ทั้งภาครัฐและเอกชนร่วมจัดนิทรรศการ เกมส์ ต่าง ๆ เพิ่มเติมสีสันและความสนุกสานให้กับเด็กๆที่มาร่วมงานเป็นจำนวนมาก
![](filesAttach/gallery/1514959329.jpg)
![](filesAttach/gallery/1514959326.jpg)
![](filesAttach/gallery/1514959323.jpg)